ਮੂਸੇਵਾਲਾ ਨੂੰ ਇਨਸਾਫ ਲਈ ਪਿਤਾ ਬਲਕੌਰ ਵੱਲੋਂ ਮੁ ਹਿੰ ਮ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ

ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇਵਾਲੇ ਦੇ ਪਿਤਾ ਬਲਕੌਰ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਹੋਈ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਦੋਸਤੋ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਔਲਾਦ ਭਾਵੇਂ ਕਿਹੋ ਜਿਹੀ ਮਰਜ਼ੀ ਹੋਵੇ ਪਰ ਮਾਪਿਆਂ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਜ਼ਰੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤੇ ਭਾਵੇਂ ਬੱਚਾ ਤੁਹਾਡੀ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਜਾਂ ਅੱਖਾਂ ਤੋਂ ਦੂਰ ਹੋਵੇ ਮਾਂ ਬਾਪ

ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਦੇ ਲਈ ਹਰ ਇਕ ਚੀਜ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜਿਹੜੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਹੁੰਚ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਵੀ ਹੋਵੇ ਤੇ ਜੇਕਰ ਬੱਚੇ ਵੀ ਆਪਣੇ ਮਾਂ ਬਾਪ ਦੇ ਲਈ ਜਿਹਾ ਕਰ ਜਾਣ ਜਿਸ ਦੇ ਨਾਲ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਤੌਰ ਤੇ ਮਾਂ ਪਿਉ ਦੀ ਪਛਾਣ ਹੋਣ ਲੱਗ ਪਵੇ ਤਾਂ ਉਸ ਉੱਪਰ ਮਾਪਿਆਂ ਲਈ ਕੁਝ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਅਜਿਹਾ ਈ ਚਿਹਰਾ ਅਜਿਹਾ ਈ ਨਾਮ ਇੱਕ ਮਾਨਸਾ ਦੇ ਪਿੰਡ ਮੂਸੇਵਾਲਾ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਸਿੱਧੂ ਮੁਸੇਵਾਲਾ ਜੋ ਅਜਿਹਾ ਕੰਮ ਕਰ ਗਿਆ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ

ਪੰਜਾਬ ਹੀ ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ ਸਗੋਂ ਕਿ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਵੱਖਰੀ ਪਹਿਚਾਣ ਬਣੀ ਜਿਸ ਦੇ ਨਾਲ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਿੰਡ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਨਾਮ ਰੌਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਪਰ ਅਫ਼ਸੋਸ ਦੀ ਗੱਲ ਅਸਲ ਵਿਚ ਚਮਕਦੇ ਸਿਤਾਰੇ ਨੂੰ ਉਣੱਤੀ ਮਈ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਸਾਢੇ ਪੰਜ ਮੂਸੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਹੀ ਲਾਗੇ ਪਿੰਡ

ਜਵਾਹਰਕੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਗੋ ਲੀ ਆਂ ਮਾ ਰ ਕੇ ਕ ਤ ਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਗਾਤਾਰ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰ ਦੀ ਇਨਸਾਫ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਦੋ ਸ਼ੀ ਆਂ ਨੂੰ ਸ ਜ਼ਾ ਦਿਵਾਉਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਤੇ ਸਿੱਧੂ ਨੂੰ ਚਾਹੁਣ ਵਾਲਿਆਂ ਵੱਲੋਂ ਆਏ ਦਿਨ ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇਵਾਲੇ ਦੇ ਹੱ ਕ ਵਿਚ ਤੇ ਉਸ ਦੇ ਇਨਸਾਫ ਦੇ ਲਈ ਗੱਲ ਕਹੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤੇ ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇਵਾਲੇ ਦੇ ਜਾਣ ਤੋਂ

ਬਾਅਦ ਹਰ ਐਤਵਾਰ ਉਸ ਨੂੰ ਚਾਹੁਣ ਵਾਲੇ ਪਿੰਡ ਮੂਸਾ ਪਹੁੰਚਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਤੇ ਅਓਜ ਐਤਵਾਰ ਦਾ ਦਿਨ ਹੈ ਤਾਂ ਅੱਜ ਵੀ ਪ੍ਰਸੰਸਕ ਪਹੁੰਚੇ ਹਨ ਤੇ ਅੱਜ ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇਵਾਲੇ ਦੇ ਪਿਤਾ ਬਲਕੌਰ ਸਿੰਘ ਵੱਲੋਂ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਮੁਹਿੰਮ ਦਾ ਆਗਾਜ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਕ ਮੁਹਿੰਮ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ ਹੈ ਇੱਥੇ ਅੱਜ ਤੋਂ ਇੱਕ ਦਸਤਕ ਮੁਹਿੰਮ ਚਲਾਈ ਗਈ ਹੈ ਤੇ

ਦਸਤਖਤ ਕਰ ਕੇ ਉਸ ਮੁਹਿੰਮ ਦੇ ਤਹਿਤ ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇਵਾਲੇ ਨੂੰ ਇਨਸਾਫ਼ ਦੇਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ ਜਾਰੀ ਹੈ ਤੇ ਜੋ ਵੀ ਲੋਕ ਪਿੰਡ ਮੂਸਾ ਮੂਸੇਵਾਲੇ ਨੂੰ ਚਾਹੁਣ ਵਾਲੇ ਪਹੁੰਚ ਰਹੇ ਹਨ ਮੂਸੇਵਾਲੇ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਪਹੁੰਚਦੇ ਹਨ ਤੇ ਇੱਥੇ ਆ ਕੇ ਦਸਤਖ਼ਤ ਕਰ ਕੇ ਆਪਣੇ ਪਿੰਡ ਅਤੇ ਨਾਮ ਨਾਮ ਅਤੇ ਡ੍ਰੈੱਸ ਜ਼ਰੂਰ ਦੱਸ ਕੇ ਜਾਣ ਤਾਂ ਜੋ ਇਹ ਫਾਈਲ ਰਜਿਸਟਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਅੱਗੇ ਰੱਖੇ ਜਾਵੇ ਕੀ ਪਰਿਵਾਰ ਹੀ ਨਹੀਂ

ਹਰ ਉਹ ਹਰ ਇੱਕ ਸ਼ਖ਼ਸ ਇਨਸਾਫ ਦੀ ਮੰ ਗ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜੋ ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇਵਾਲੇ ਨੂੰ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ ਮੈਂ ਜੋ ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇਵਾਲੇ ਦੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਰਿਵਾਰ ਚ ਪਏ ਘਾਟੇ ਨੂੰ ਸਮਝਦਾ ਹੈ ਤੇ ਹੋਰ ਕੀ ਕੁਝ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਪਿਤਾ ਬਲਕੌਰ ਸਿੰਘ ਦਾ ਉਸਦੇ ਲਈ ਪੋਸਟ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਵੀਡੀਓ ਲਿੰਕ ਨੂੰ ਦੇਖੋ