ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨੁਸਖੇ ਖਾਣ ਨਾਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਘੋੜੇ ਜਿੰਨੀ ਜਾਨ

ਅੱਜ ਦੀ ਭੱਜ ਦੌ ੜ ਭਰੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੇ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਜਿੱਥੇ ਸਾਨੂੰ ਤੇ ਜ਼ੀ ਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਦਿੱਤਾ ਉੱਥੇ ਕਈ ਬੀ ਮਾ ਰੀ ਆਂ ਵੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀਆਂ ਨੇ ਤੇਰਾਂ ਬੀ ਮਾ ਰੀ ਆਂ ਤੋਂ ਬ ਚ ਣ ਦੇ ਵਾਸਤੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਮੁ ੜ ਲੋਕ ਆਯੁਰਵੇਦ ਵੱਲ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਦ ਵਾ ਈ ਆਂ ਕਿੰਨੀਆਂ

ਕੁ ਸਹੀ ਨੇ ਕਿੰਨੀਆਂ ਕੁ ਸ਼ੁੱਧ ਮਿਲਦੀਆਂ ਨੇ ਇਸ ਵਿਸ਼ੇ ਦੇ ਉਪਰ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਹ ਵੀ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਕਿ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਦ ਵਾ ਈ ਆਂ ਦੇ ਕੀ ਅਸਰ ਪੈਂਦੇ ਹਨ ਕੀ ਇਹ ਸਹੀ ਹਨ ਕਿੰਨਾ ਲੰਬਾ ਸਮੇਂ ਨਾ ਦਾ ਅਸਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਕਿੰਨਾ ਕੁ ਸਮਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਖਾ ਧਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਇਸ ਵਿਸ਼ੇ ਦੇ ਉੱਤੇ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਡਾ ਗੁਰਮੁਖ ਸਿੰਘ ਚਹਿਲ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਨੇਚਰ ਕਿਓਰ ਇਸਲਾਮ ਦਾ ਸੈਂਟਰ ਚਲਾਉਂਦੇ ਹਨ

ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਸੈਂਟਰ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਪੰਚਕਰਮਾ ਵੀ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸ਼ੁੱਧ ਆਯੂਰਵੈਦਿਕ ਦ ਵਾ ਈ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਕਿਸੇ ਵੀ ਬਿ ਮਾ ਰੀ ਨੂੰ ਹੌਲੀ ਹੌਲੀ ਕਰਦਿਆਂ ਜ ੜ੍ਹ ਤੋਂ ਸਰੀਰ ਤੋਂ ਖ਼ ਤ ਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇਹ ਸੈਂਟਰ ਮੁਹਾਲੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਹੈ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਈ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ ਤਾਂ

ਤੂੰ ਹੀ ਸੀ ਜਦੋਂ ਵੀ ਕਿਧਰੇ ਮੋਹਾਲੀ ਆਉਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਡਾ ਸਾਹਿਬ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਮਿਲੋ ਇਹ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਰਿ ਪੋ ਰ ਟਾਂ ਚੈੱ ਕ ਕਰਨਗੇ ਤੁਹਾਡੀ ਬਿ ਮਾ ਰੀ ਬਾਰੇ ਸਹੀ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਜਾਣਕੇ ਦ ਵਾ ਈ ਦੇਣਗੇ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਸ ਡਾਕਟਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਕਾਫੀ ਚਰਚੇ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੈਂ ਪਿਛਲੇ ਵੀਹ ਸਾਲ ਤੋਂ ਇਸ ਉੱਪਰ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ ਅਤੇ

ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਜੀ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਦੇ ਨਾਲ ਮੈਨੂੰ ਦੋ ਦ ਹਾ ਕੇ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋ ਦਹਾਕਿਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਮੈਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿਚ ਚਰਚਾ ਕਰਾਏ ਹਨ ਨਿਮਾਣਾ ਖੱ ਟਿ ਆ ਹੈ ਜਿਹੜੇ ਕਹਿੰਦੇ ਕਹਾਉਂਦੇ ਪਿਛਲੇ ਕਈ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਬਿ ਮਾ ਰ ਸਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਅੱਜ ਸਾਰੇ ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚ ਦ ਵਾ ਈ ਆਂ ਭੇ ਜੀ ਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਨੌਜਵਾਨ ਪੀੜ੍ਹੀ ਨੂੰ ਉਹ ਵੀ ਖ਼ਾਸ ਤੌਰ ਤੇ ਕਈ ਬਿ ਮਾ ਰੀ ਆਂ ਨੂੰ

ਠੀਕ ਕੀਤਾ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੱਕ ਗੁੱਡੀ ਮ ਰ ਗਈ ਸੀ ਬੱਚਾ ਨਹੀਂ ਹੋ ਰਿਹਾ ਸੀ ਤਾਂ ਮੈਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮੈ ਡੀ ਸ ਨ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਜੀ ਦੀ ਕ੍ਰਿਪਾ ਨਾਲ ਠੀਕ ਹੋ ਗਏ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਹੁਣ ਉਹੋ ਜਿਹੇ ਕਿੰਨੇ ਕੇ ਸ ਹਨ ਜਿੰਨੇ ਮੈਂ ਪਿਛਲੇ ਪੰਜ ਸਾਲ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰੈਕਟਿਸ ਨੂੰ ਘ ਟਾ ਕੇ ਰੱਖਿਆ ਹੈ ਪਰ ਉਹ ਪੰਜ ਸਾਲ ਮੇਰੀ ਬਾਹਰਲੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕਾਫ਼ੀ ਇਹ ਚਰਚਾ ਚਲਦੀ ਰਹੀ ਅਤੇ

ਮੈਂ ਇੰਨੇ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਅਰਸੇ ਦੇ ਵਿਚ ਮੇਰਾ ਨੌਂ ਬਣ ਗਿਆ ਅਤੇ ਚਰਚੇ ਹੋ ਗਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਚਾਹੇ ਮੈਂ ਹਾਂ ਚਾਹੇ ਕੋਈ ਹੋਰ ਡਾਕਟਰ ਜਿਹੜਾ ਪਿਉ ਆਯੁਰਵੈਦ ਦੇ ਨਾਲ ਧੋ ਖਾ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗਾ ਉਸ ਦੇ ਵਰਗੀ ਦ ਵਾ ਈ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਤਿਆਰ ਕਰ ਸਕਦਾ ਪਰ ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਦੇਖਦਾ ਹਾਂ ਯੂ ਟਿਊਬ ਤੇ ਵੀ ਦੇਖਦਾਂ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੇ

ਟੀਵੀ ਦੇਖਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਵੈ ਦਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਅੱਜਕੱਲ੍ਹ ਤੇ ਜ਼ੀ ਆਈ ਹੋਈ ਹੈ ਉਹ ਸਿਰਫ਼ ਆਪਣਾ ਫ਼ਾਇਦਾ ਦੇਖਦੇ ਹਨ ਮਰੀਜ਼ ਦਾ ਫ਼ਾਇਦਾ ਨਹੀਂ ਦੇਖਦੇ ਗੋ ਲੀ ਆਂ ਬੇ ਘ ਰਾ ਘੁੱ ਟ ਕੇ ਦੇਈ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਡਾਕਟਰ ਦੇ ਕੋਲ ਤਾਂ ਇਕ ਭਰੋਸੇ ਨਾਲ ਪੇਸ਼ ਡਾਕਟਰ ਕੋਲ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਤਾਂ ਰੱਬ ਮੰਨ ਕੇ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮੈਚ ਤੋਂ ਆਪਣਾ ਰੋ ਗ ਠੀਕ ਕਰਵਾ ਕੇ ਆਵਾਂਗਾ ਪਰ ਉਸ ਮ ਰੀ ਜ਼ ਦੇ ਨਾਲ

ਜਦੋਂ ਧੋ ਖਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਵੈਦ ਜੇ ਇੱਕ ਵੈਦ ਧੋ ਖਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਫਿਰ ਉਹ ਬੰ ਦਾ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਉਸੇ ਅੱਖ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਵੇਖਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਡਾਕਟਰ ਸਾਹਿਬ ਵੱਲੋਂ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਦ ਵਾ ਈ ਵੀ ਬ ਣਾ ਈ ਗਈ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਬਹੁਤ ਹੀ ਲਾਭਕਾਰੀ ਹੈ ਉਸ ਬਾਰੇ ਵਿਸਥਾਰ ਸਹਿਤ ਜਾਣਨ ਦੇ ਲਈ ਇਸ ਪੋਸਟ ਵਿਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਦੇਖੋ