ਦੋ ਸਾਊਦੀ ਭੈਣਾਂ ਦੇ ਕਤਲ ਦੇ ਭੇਤ ‘ਚ ਉਲਝੀ ਪੁਲਿਸ, ਹੁਣ ਹੋਇਆ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਖੁਲਾਸਾ

ਦੋਵੇਂ ਭੈਣਾਂ ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ਛੱਡ ਕੇ 2017 ‘ਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਆਈਆਂ ਸਨ ਅਤੇ ਪੱਕੀ ਸ਼ਰਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਦੋਵਾਂ ਭੈਣਾਂ ਦੀਆਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ 7 ਜੂਨ ਨੂੰ ਸੈਂਟਰਬਰੀ, ਸਿਡਨੀ ਦੇ ਅਪਾਰਟਮੈਂਟ ਤੋਂ ਮਿਲੀਆਂ ਸਨ। ਇੱਕ ਦਾ ਨਾਮ ਆਸਰਾ ਅਬਦੁੱਲਾ ਅਸਲੇਹੀ (24) ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਦਾ ਨਾਮ ਅਮਲ ਅਬਦੁੱਲਾ ਅਸਲੇਹੀ (23) ਸੀ।

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ— ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ‘ਚ ਰਹਿ ਰਹੀਆਂ ਦੋ ਸਾਊਦੀ ਭੈਣਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਪੁਲਿਸ ਲਈ ਸਿਰਦਰਦੀ ਬਣੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਦੋਵੇਂ ਭੈਣਾਂ 2017 ਤੋਂ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ‘ਚ ਰਹਿ ਰਹੀਆਂ ਸਨ ਅਤੇ 7 ਜੂਨ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅਪਾਰਟਮੈਂਟ ‘ਚੋਂ ਮਿਲੀ ਸੀ। ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮਾਂ ਬੀਤ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਵੀ ਦੋਵਾਂ ਭੈਣਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਦੇ ਅਸਲ ਕਾਰਨਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗ ਸਕਿਆ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਦੋਵਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਦਰਅਸਲ, ਜਦੋਂ ਦੋਵਾਂ ਸਾਊਦੀ ਭੈਣਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਦੇ ਕਾਰਨਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗ ਸਕਿਆ, ਤਾਂ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਸੀ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਬਾਰੇ ਕੁਝ ਪਤਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਤਾਂ ਜੋ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਮਿਲ ਸਕੇ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਇਕ ਔਰਤ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਹ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਸੀ।

ਔਰਤ ਦਾ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਖੁਲਾਸਾ

ਔਰਤ ਨੇ ਆਪਣਾ ਨਾਂ ਗੁਪਤ ਰੱਖਣ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ‘ਤੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਸਾਲ ਜਨਵਰੀ ‘ਚ ਇਕ ਗਰਲਜ਼ ਕਿਊਅਰ ਈਵੈਂਟ ‘ਚ ਦੋਹਾਂ ਸਾਊਦੀ ਭੈਣਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਸੀ। ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ ਦੋਹਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ‘ਚ ਲੈਸਬੀਅਨ ਔਰਤਾਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਡਰ ਦੇ ਸਾਏ ‘ਚ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ।

‘ਦਿ ਗਾਰਡੀਅਨ’ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਔਰਤ ਵੱਲੋਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਿਊ ਸਾਊਥ ਵੇਲਜ਼ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਭੈਣਾਂ ਸਮਲਿੰਗੀ ਸਨ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਆਪਣੀ ਕਾਮੁਕਤਾ ਕਾਰਨ ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ਛੱਡ ਗਏ ਹੋਣ।

ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ਛੱਡ ਕੇ 2017 ਵਿਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਆਈਆਂ ਸਨ

ਦੋਵੇਂ ਭੈਣਾਂ ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ਛੱਡ ਕੇ 2017 ‘ਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਆਈਆਂ ਸਨ ਅਤੇ ਪੱਕੀ ਸ਼ਰਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਦੋਵਾਂ ਭੈਣਾਂ ਦੀਆਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ 7 ਜੂਨ ਨੂੰ ਸੈਂਟਰਬਰੀ, ਸਿਡਨੀ ਦੇ ਅਪਾਰਟਮੈਂਟ ਤੋਂ ਮਿਲੀਆਂ ਸਨ। ਇੱਕ ਦਾ ਨਾਮ ਆਸਰਾ ਅਬਦੁੱਲਾ ਅਸਲੇਹੀ (24) ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਦਾ ਨਾਮ ਅਮਲ ਅਬਦੁੱਲਾ ਅਸਲੇਹੀ (23) ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਲਾਸ਼ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਇਕ ਮਹੀਨਾ ਪਹਿਲਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਹਾਂ ਭੈਣਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ।

ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਕੋਈ ਸੁਰਾਗ ਨਹੀਂ ਲੱਗਾ

ਦੋਹਾਂ ਭੈਣਾਂ ਦੀਆਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਨਾ ਤਾਂ ਕੋਈ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸੀ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਜ਼ਬਰਦਸਤੀ ਅਪਾਰਟਮੈਂਟ ‘ਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦਾ ਕੋਈ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਅਜਿਹਾ ਕੋਈ ਸੁਰਾਗ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ ਜਿਸ ਤੋਂ ਇਹ ਪਤਾ ਲੱਗ ਸਕੇ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਹਾਂ ਭੈਣਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਦਾ ਕਾਰਨ ਕੀ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਅਜੇ ਵੀ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਜੁਟੀ ਹੋਈ ਹੈ।

ਔਰਤ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਇੱਕ ਇਵੈਂਟ ਮੀਟਿੰਗ ਦੌਰਾਨ ਦੋ ਭੈਣਾਂ ਨੂੰ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ਵਿੱਚ ਸਮਲਿੰਗੀ ਹੋਣਾ ਕਿਹੋ ਜਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉੱਥੇ ਸਮਲਿੰਗੀ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਡਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ ਪਰ ਅਸੀਂ ਖੁਸ਼ ਹਾਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਇੱਥੇ ਹਾਂ। ਦੇਸ਼ ਛੱਡ ਕੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਆ ਗਏ ਅਤੇ ਇੱਥੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।