30 ਵਾਰ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਕੇ ਭੱਜ ਚੁੱਕੀ ਆ ਇਹ ਦੁਲਹਨ-31ਵੀ ਵਾਰ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਤੇ ਪੈ ਗਿਆ ਇਹ ਪੰਗਾ

ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਆਦਿਵਾਸੀ ਬਹੁ-ਗਿਣਤੀ ਵਾਲੇ ਜ਼ਿਲੇ ਡੂੰਗਰਪੁਰ ਦੇ ਸਾਗਵਾੜਾ ਥਾਣਾ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਦੁਲਹਨ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜੋ ਹੁਣ ਤੱਕ 30 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਦਾ ਝਾਂਸਾ ਦੇ ਕੇ ਮੂਰਖ ਬਣਾ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਲੁਟੇਰੀ ਦੁਲਹਨ ਰੀਨਾ ਨੂੰ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਜਬਲਪੁਰ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਹ ਇਕ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਵਿਆਹ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ 5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲੈ ਕੇ ਭੱਜ ਗਈ ਸੀ। ਇਸੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਉਸ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਗੱਲ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਕਿ ਉਹ ਹੁਣ ਤੱਕ 30 ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਉਸਦਾ ਅਸਲੀ ਨਾਮ ਸੀਤਾ ਚੌਧਰੀ ਹੈ।

ਸਾਗਵਾੜਾ ਦੇ ਐਸਐਚਓ ਸੁਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਸੋਲੰਕੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 12 ਦਸੰਬਰ 2021 ਨੂੰ ਜੋਧਪੁਰ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਚੰਦਰ ਭੱਟ ਵੱਲੋਂ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਭੱਟ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜੁਲਾਈ 2021 ‘ਚ ਏਜੰਟ ਪਰੇਸ਼ ਜੈਨ ਨੇ ਉਸ ਦਾ ਵਿਆਹ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਜਬਲਪੁਰ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਰੀਨਾ ਠਾਕੁਰ ਨਾਲ ਕਰਵਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਵਿਆਹ ਦੇ ਬਦਲੇ ਰਮੇਸ਼ ਅਤੇ ਰੀਨਾ ਨੇ ਉਸ ਤੋਂ 5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲਏ ਸਨ।

ਵਿਆਹ ਦੇ 7 ਦਿਨ ਰੀਨਾ ਦੇ ਸਹੁਰੇ ਘਰ ਰਹਿਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਉਸ ਦੇ ਨਾਲ ਜਬਲਪੁਰ ਚਲੀ ਗਈ। ਵਾਪਸ ਆਉਂਦੇ ਸਮੇਂ ਰੀਨਾ ਨੇ ਹੋਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬੁਲਾ ਕੇ ਉਸ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਸਾਥੀਆਂ ਸਮੇਤ ਭੱਜ ਗਈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਰੇਸ਼ ਜੈਨ ਅਤੇ ਰੀਨਾ ਨੇ ਵੀ ਆਪਣੇ ਫੋਨ ਨੰਬਰ ਬਦਲ ਲਏ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੇ।

ਫਰਜ਼ੀ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਗਰੋਹ ਵਿੱਚ ਕਰਦੀ ਹੈ ਕੰਮ – ਐਸਐਚਓ ਸੁਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਅਨੁਸਾਰ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਦੌਰਾਨ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਲੁਟੇਰੀ ਲਾੜੀ ਰੀਨਾ ਠਾਕੁਰ ਦਾ ਅਸਲੀ ਨਾਂ ਸੀਤਾ ਚੌਧਰੀ ਹੈ। ਉਹ ਜੱਬਲਪੁਰ ਵਿੱਚ ਗੁੱਡੀ ਉਰਫ਼ ਪੂਜਾ ਬਰਮਨ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਗੁੱਡੀ ਅਤੇ ਪੂਜਾ ਬਰਮਨ ਨੇ ਲੁਟੇਰਿਆਂ ਦਾ ਗਰੋਹ ਚਲਾਇਆ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਫਰਜ਼ੀ ਨਾਂ, ਕੁਝ ਲੜਕੀਆਂ ਦੇ ਪਤੇ, ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਅਤੇ ਹੋਰ ਕਾਗਜ਼ਾਤ ਬਣਾਏ ਹਨ। ਉਹ ਕਈ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਏਜੰਟਾਂ ਰਾਹੀਂ ਫਰਜ਼ੀ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਅਤੇ ਸੋਨਾ, ਚਾਂਦੀ ਦੇ ਗਹਿਣੇ ਹੜੱਪ ਲੈਂਦੀ ਹੈ।

ਪੁਲਿਸ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਨੇ ਵਿਆਹ ਲਈ ਭੇਜੀ ਉਸਦੀ ਫੋਟੋ- ਪੁਲਸ ਨੇ ਜਾਂਚ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਗੁੱਡੀ ਉਰਫ ਪੂਜਾ ਬਰਮਨ ਦੇ ਨੰਬਰ ਟਰੇਸ ਕਰ ਲਏ। ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਭਾਨੂਪ੍ਰਤਾਪ ਨੇ ਆਪਣੀ ਫੋਟੋ ਭੇਜ ਕੇ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ। ਉਸ ਤੋਂ ਲੜਕੀਆਂ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਲਈ ਦੱਸਣ ਲਈ 5 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਮੰਗੇ ਗਏ। ਗੁੱਡੀ ਉਰਫ਼ ਪੂਜਾ ਬਰਮਨ ਨੇ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਨੂੰ 8 ਤੋਂ 10 ਲੜਕੀਆਂ ਦੀਆਂ ਫੋਟੋਆਂ ਭੇਜੀਆਂ ਸਨ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਰੀਨਾ ਦੀ ਇੱਕ ਫੋਟੋ ਵੀ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਤੁਰੰਤ ਰੀਨਾ ਨੂੰ ਪਛਾਣ ਲਿਆ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਰੀਨਾ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ